![](https://csct.or.th/synod/wp-content/uploads/2021/10/242061932_5024342657595889_6251912029111718907_n-1024x576.jpg)
คุยกันไป หัวเราะกันไป สนุกสนาน และ กึ่งสับสน ต้องทำความเข้าใจพอสมควรกับเอกสาร การหาข้อมูล เพื่อ การก้าวเดินไปด้วยกัน ของเอกสารซีนอต มิสซังโคราช แต่องค์พระจิตเจ้าก็นำทางเราเสมอ…
….คุณยายถิน มาเล่าเรื่องราว การเป็นคริสตชนเริ่มแรกของหมู่บ้าน บวกกับเสียงฝนตก และ ลมหนาวจากภูเขาพัดผ่านมา ยะเยือก กันเลยทีเดียว
( ขอบคุณ คุณจุ่น-นก ที่ให้ใช้บ้านเป็นสถานที่ทำการใหญ่ ครั้งนี้ )
ก้าวเดินไปด้วยกัน เอกภาพ -มีส่วนร่วม -พันธกิจ….โดยมีองค์พระจิตเจ้าทรงนำทาง…